Jan 152015
 

4

உடல் ஊனம் ஒரு தடை அல்ல, உள்ளத்தின் ஊனமே தடை என்பதை தன் வாழ்க்கையில் நிருபித்துக் காட்டியிருக்கிறார், சென்னையை சேர்ந்த 24வயது செல்வி பெனோசஃபைன். இரண்டு கண்களும் 100% பார்வையற்று இருந்தாலும், கடின உழைப்பின் மூலம் IAS ஆக உயர்ந்து நிற்கும் இவரை, B+ இதழின் இந்த மாத சாதனையாளராய் அறிமுகப் படுத்துவதில் மற்றற்ற மகிழ்ச்சியும் பெருமையும் அடைகிறோம்.

இவரைப் போன்ற சாதனையாளர்கள், உடல் ரீதியில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு மட்டுமன்றி, நம்பிக்கை இழந்த சாமானியர்களுக்கும் பெரிய எழுச்சி தரும் சக்தியாக இருக்கிறார்கள் என்றால் மிகையாகாது.

இந்த நாடு எனக்கு வேலை தரவில்லை என்று சோம்பல் முறிக்கும் சில இளைஞர்களிடம் இவர் கேட்கும் சில கேள்விகள் சாட்டையடியாக இருப்பதோடு மட்டுமன்றி, இந்த உரையாடலை படிக்கும் அனைவருக்கும் உத்வேகமாகவும் இருக்கும் என்பதில் சந்தேகம் இல்லை. இனி இவர் பேட்டியிலிருந்து..

கே: வணக்கம், உங்களை அறிமுகப் படுத்திக்கொள்ளுங்கள்.

வணக்கம், என் பெயர் பெனோசஃபைன். அப்பா சார்லஸ், இரயில்வே துறையில் பணிப்புரிகிறார். அம்மா மேரி பத்மஜா. அனைத்து இந்திய சிவில் சர்வீஸ் தேர்வில் தற்போது அறிவிக்கப்பட்ட ரிசல்டில் 343 ஆம் ரேங்கு வாங்கி தேர்வாகியதால், அடுத்து பயிற்சிக்கு செல்லவுள்ளேன்.

படித்தது பார்வையற்றோருக்கான லிட்டில் ஃபிளவர் கான்வென்டில். 2011 ஆம் ஆண்டு ஸ்டெல்லா மேரிஸ் கல்லூரியில் பீ.ஏ. (ஆங்கில இலக்கியம்) படித்தேன். பின், லயோலா கல்லூரியில் 2013 ஆம் ஆண்டு எம்.ஏ. (ஆங்கில இலக்கியம்) படித்தேன். தற்போது பாரதியார் பல்கலைகழகத்தில் டாக்டரேட் படித்துக் கொண்டிருக்கிறேன். ஸ்டேட் பாங்கு ஆஃப் இந்தியாவில் பணிப்புரிந்துக் கொண்டிருக்கிறேன்.

கே: உங்கள் சிவில் சர்வீஸ் தேர்விர்கான பயணம் எவ்வாறு தொடங்கியது?

“எனக்கு கண் பார்வை இல்லாமல் வேண்டுமானாலும் இருக்கலாம், ஆனால் IAS ஆக வேண்டுமென்ற தொலைநோக்கு பார்வை இருந்தது” என சின்ன வயதிலிருந்தே நான் அனைவரிடமும் கூறுவதுண்டு. நமது நாட்டின் பொருளாதாரம் ஏன் இப்படி உள்ளது, எவ்வாறு நாட்டை வளர்ச்சி அடைய செய்யலாம் என்று நம் நாட்டைக் குறித்த கேள்விகள் என் மனதில் எப்போதும் தோன்றும்.

நாம் ஒவ்வொருவரும் இந்நாட்டில் இருக்கும் வரை, நம்மால் முடிந்த ஏதாவது நல்ல பங்கினை அளிக்க வேண்டும். நம் நாட்டில் எத்தனை பிரச்சினைகள் இருந்தாலும் அனைவருக்கும் தேசபக்தியும் தேசத்தின் மீது பற்றும் கண்டிப்பாக இருக்க வேண்டும். இந்த எண்ணம் எனக்குள் ஆழமாக என்றுமே இருந்து வருகிறது. இந்த மாதிரி சமுதாயம் குறித்த சிந்தனைகள் தான், என்னை IAS அதிகாரி ஆக வேண்டுமென்ற ஆசையை விதைத்தது என நினைக்கிறேன்.

கே: சமுதாயம் குறித்த விழிப்புணர்வை எவ்வாறு தெரிந்துக்கொள்வீர்கள்?

நம்நாட்டில் என்ன நடக்கிறது என்பதை தெரிந்துக்கொள்ள மிகவும் ஆர்வமாக இருப்பேன். நிறைய தகவல்களை தினசரிகளின் மூலம் தெரிந்துக்கொள்வேன். நம்மை சுற்றி என்ன நடக்கிறது என்று தெரிய ஆரம்பிக்கும் போதுதான், நமக்குள் நல்ல தாக்கம் வரும்.

கே: IAS ஆகியவுடன் என்ன செய்யலாம் என்று நினைக்கிறீர்கள்?

எனக்கு குறிப்பிட்ட சர்வீஸ் ஒதுக்கியப்பின் இரண்டு முதல் இரண்டரை வருடங்கள் வரை பயிற்சி இருக்கும். பயிற்சி முடிந்தபின், என்னால் எத்தனை சிறப்பாக செயலாற்ற முடியுமோ அனைத்தையும் செய்வேன். நான் இடும் ஒவ்வொரு கையெழுத்தும் ஒரு ஆக்கப்பூர்வமானதாக நிச்சயம் இருக்கும்.

கே: இந்தக் காலத்து இளைஞர்களுக்கு சொல்ல விரும்புவது?

அவர்கள் கண்டிப்பாக அதீக திறமைகள் உள்ளவர்கள் தான். நம் நாட்டில் இளைஞர்களின் எண்ணிக்கையும் அதிகமாக உள்ளது. அவர்களுக்கு ஒன்று சொல்ல விரும்புகிறேன். உங்களுக்கு பிடித்ததை செய்வதில் தவறில்லை. ஆனால் அதே நேரத்தில், நாட்டில் என்ன நடக்கிறது, நாட்டிற்காக நாம் என்ன செய்யலாம், எப்படியெல்லாம் நாம் முழு செயல்திறனுடன் முன்னேறலாம் என்று யோசிக்க வேண்டும்.

வேலைக்குப் போகிறோம், சம்பாதிக்கிறோம், நன்றாக அனுபவிக்கலாம் என்று மட்டும் இருந்துவிடாமல், அதையும் தாண்டி நிறைய சேவை செய்து, சாதிக்கலாம். IAS மாதிரியான வேலைகளை தேர்வு செய்து, நாட்டிற்கு தேவையான நல்ல திட்டங்களை கொடுப்பதன் மூலம் மக்களுக்கு உதவி செய்யலாம் என்ற நல்ல மனநிலை வளர்த்துக்கொள்ள வேண்டும்.

குறிப்பாக நம் நாட்டை நேசிக்க வேண்டும். நாட்டில் உள்ள உயர்ந்த விஷயங்களை வியந்து பார்க்க வேண்டும். இங்கு ஊழல் இருக்கிறது, பல பிரச்சினைகள் இருக்கிறது என்று கூறி நின்றுவிடாமல், இங்குள்ள நிறைய நல்ல சாதனைகளையும், சாதனையாளர்களையும் இளைஞர்கள் காணவேண்டுமென நினைக்கிறேன்.

கே: ஆனால் நம் இளைஞர்களுக்கு எத்தனை பிரச்சினைகள் உள்ளன? படிப்பு முடித்து பட்டம் வாங்கியவுடன் அவர்களுக்கு வேலை கிடைப்பதில்லை. அவர்கள் பல சோதனைகளினால் சோர்ந்துவிடுகின்றனரே?

இந்த நாடு எனக்கு வேலை வாய்ப்பு தரவில்லை. நான் வேலையில்லா பட்டதாரியாக இருக்கிறேன் என்று கவலைப்படும் சில இளைஞர்களைப் பார்த்து கேட்கிறேன்.

முதலில் நாம் வேலைக்குத் தேவையான தகுதிகள் முழுதும் வளர்த்துக்கொண்டோமா? நாடு நமக்கு வேலை தரவில்லை என்று சொல்வதற்குமுன், அந்த வேலையில் சேரும் தகுதி நமக்கு முழுமையாக இருக்கிறதா என்று முதலில் நம்மை நாமே கேட்டுக்கொள்ள வேண்டும்.

இரண்டாவதாக, வேலை வாய்ப்பை நாம் எவ்வாறு தேடுகிறோம்? கணினியில் உட்கார்ந்து வேலை வாய்ப்புக்கான இணைய தளங்களில் தேவையான நேரத்தை செலவிடுகிறோமா அல்லது சமூக வலைதளங்களில் பொழுதை வீணடிக்கிறோமா?

எத்தனை வேலை வாய்ப்பு செய்திகள் வருகிறது? எந்தெந்த செய்தித்தாள்களில், புத்தகங்களில் வருகிறது போன்ற தகவல்களை தேடி பின்பற்றும் ஒருவருக்கு தான் நம்நாடு எனக்கு வேலை தரவில்லை என்று சொல்கிற தகுதி இருப்பதாக நான் நினைக்கிறேன்.

கே: அப்படி என்றால் இளைஞர்களுக்கு நிறைய வாய்ப்புகள் இருக்கிறது என்று சொல்கிறீர்களா?

நான் மேலே கூறியது போல், ஒரு வேலை செய்யும் முழு தகுதியையும் நாம் வளர்த்துக்கொண்டால், அந்த வேலை கிடைக்கவில்லை என்றாலும், நாமாகவே ஓரு தொழிலையே உருவாக்கலாம். நம்நாட்டில் வேலை வாய்ப்புகள் இல்லை என சொல்வது மிகத்தவறு. இங்கு நிறைய வாய்ப்புகள் உள்ளன. அதை சரியான நேரத்தில், சரியான இடத்தில் சென்று பிடித்துக்கொள்ளும் பக்குவத்தையும் திறமையையும் நம் இளைஞர்கள் வளர்த்துக்கொள்ளவேண்டும்.

கே: தன்னம்பிக்கை வரும் வகையில் இளைஞர்களுக்கு என்ன அறிவுரைக் கூறுவீர்கள்?

அறிவுரை என்றில்லை. ஒரு தோழியாக சொல்கிறேன். தன்னம்பிக்கை என்பது நிறைய சாதனையாளர்களை பார்த்து ஒரு உந்துதளின் மூலம் பலசமயம் வரும், அதே நேரத்தில் நம் உள்ளத்திலிருந்தும் அது வரவேண்டும். என்றைக்கு என் வாழ்வில் நான் முடிவெடுக்க தயங்குகிறேனோ, என்றைக்கு என்னால் முடியாது என்று என்னை நானே குறைவாக மதிப்பிடுகிறேனோ, அன்றே நான் தோற்றுவிடிகிறேன். நான் இந்த வேலைக்கு லாயக்கு அல்ல, இது என்னால் முடியாது என்று சொல்கிற அளவு நான் தாழ்ந்து போகவில்லை என்ற உத்வேகம், தன்னம்பிக்கை, அனைவருக்கும் இருக்க வேண்டுமென நினைக்கிறேன்.

கே: உங்களுக்கு அந்தளவு தன்னம்பிக்கையும் வேகமும் வரக் காரணமாய் இருந்தது எது?

இயற்கையாகவே வந்த ஒரு விஷயமென்றும் சொல்லலாம். சிறு வயதிலிருந்தே, உன்னால் இந்த விஷயத்தை செய்ய முடியாதென்று யாராவது சொன்னால், கண்டிப்பாக அதை செய்து முடித்து விடுவேன். மேலும், எனது குடும்பமும், உறவினர்களும், நண்பர்களும் முக்கிய காரணம். நாம் ஒரு வேலையை நன்றாக செய்யும்போது, அதை பலர் பாராட்டுகையில், அந்த வேலையை இன்னும் சிறப்பாக செய்ய முடிகிறது.

5

கே: எத்தனை தூரம் சுயமாக ஊக்கப்படுத்திக் கொண்டாலும், பிராக்டிக்கலாக உள்ள பெரும் சவாலை நினைத்து, ஏதாவது ஒரு தருணத்தில் வருந்தியது உண்டா? அத்தனை சோதனைகளையும் தாண்டி எவ்வாறு வெற்றிக் கண்டீர்கள்?

நான் என்றுமே ஒரு குறைப்பாடு என்னிடம் உண்டு என்று கவலைப்பட்டதே இல்லை. நம்மிடம் அது இல்லை, இது இல்லை என்று கூறி வருத்தப்படுவதை விட, இத்தனை நல்ல விஷயங்கள் இருக்கிறது என்று அதைக்கொண்டு உழைத்தால் வெற்றி நிச்சயம் என்று எப்போதுமே பாஸிட்டிவான அணுகுமுறையில் தான் இருப்பேன்.

ஆக்கப்பூர்வமான முடிவுகளை எடுக்க கூடிய உரிமை மட்டுமே என்னிடம் இருக்கிறது என என்றுவரை நினைக்கிறேனோ, அன்று வரை நல்ல முடிவுகள் மட்டும் தான் எடுப்பேன்.

சிலர் கேளி கிண்டல் எல்லாம் எவ்வாறு கடந்து வந்தீர்கள் எனக் கேட்பார்கள். எனக்கு அதுபோல் யாரும் கேளி செய்ததாக நியாபகம் இல்லை. அப்படி ஒரு சூழ்நிலை வந்ததாகக் கூட தெரியவில்லை. ஏனெனில் நான் அவைகளை பெரியதாக எடுத்துக்கொண்டதும் இல்லை.

யார் என்ன சொன்னாலும், என் தகுதி மீது எனக்கு நம்பிக்கை இருந்தது. என்னைப் பற்றி குறைவாக சான்றளிக்க யாருக்கும் அதிகாரம் இல்லை என்ற மனநிலை இருந்தால், இந்த மாதிரியான விஷயங்களுக்கு நாம் நேரம் கொடுக்கமாட்டோம்.

கே: IAS படிப்பிற்கு கடின உழைப்புடன், நிறைய படிக்க வேண்டுமென சொல்கிறார்களே? அதைப் பற்றி?

IAS பரீட்சைக்காக இவ்வாறு படித்தேன், அவ்வாறு படித்தேன், எந்த விழாக்களுக்கும் செல்லாமல் தியாகம் செய்தேன், இப்படியெல்லாம் சொல்வார்கள். பரீட்சைக்காக எதையும் நான் பெரிதாக இழக்கவில்லை. வேலைக்கு சென்றுக்கொண்டே தான் படித்தேன். ஒரு நாளைக்கு மூன்று மணி நேரம் தான் படிப்பேன். ஒருநாளில் படித்தது கொஞ்சம் தான் என்றாலும் மிகவும் ஈடுபாட்டுடன் படிப்பேன். படித்த விவரங்களை நன்றாக புரிந்துக்கொண்டு, ஆய்வு செய்து, தொகுத்து விளக்கமாக சொல்கின்ற அளவிற்குப் படிப்பேன்.

கே: IAS தேர்விற்கு படிக்கும் மாணவர்களுக்கு நீங்கள் தரும் அறிவுரைகள்?

IAS தேர்விற்கு தன்னை தயார் செய்ய வேண்டும் என்று ஒருவர் நினைத்தலே பெருமையான விஷயம் தான். மேலும் அந்த முடிவை முழு நம்பிக்கையுடன் விடாமுயற்சியுடன் எடுத்து செல்லும்போது வெற்றி நிச்சயம்.

கே: உடல் ரீதியாக எந்தக் குறையும் இல்லாத சிலர், தங்களிடம் அந்த பிரச்சினை உள்ளது, அது இல்லை என பலக் காரணங்களை காட்டி சவால்களை ஏற்க தயங்குகின்றனர். அவர்கள் அந்த எண்ணத்தை உடைப்பதற்கு சில உபாயங்கள் கூறுங்களேன்..

மனரீதியில் பிரச்சினை உள்ளவர்களுக்கு ஒன்று சொல்கிறேன். ஒரு வயது குழந்தைக்குக் கூட சுயமரியாதை இருக்கிறது. அப்படி இருக்கையில் எந்த ஒரு சின்ன விஷயமும் என்னை தோற்க்கடிக்கும் அளவிற்கு நான் அத்தனை சாதாரன ஆள் இல்லை என முழுமையாக நம்புங்கள். என் வாழ்வில் என்னைக் கீழே தள்ளுவதற்கு என்னை உட்பட எவருக்குமே அதிகாரம் கிடையாது. அப்படி இருக்கையில், ஒரு கஷ்டம் என்னை கீழே இழுத்தது, ஒரு பெரிய சவால் வந்ததும் நான் தோற்றுப் போய்விட்டேன் என்று சிலர் சொல்வதை ஏற்க முடிவதில்லை.

மிகவும் எளிமையாக சொல்கிறேன்.

“உனக்கும் கீழே உள்ளவர் கோடி” போன்ற வரிகளை நினைத்துப் பாருங்கள். உங்களிடம் உள்ள தனிப்பட்ட சிறந்த விஷயங்களை வைத்து மேலே வாருங்கள். எத்தனை தூரம் சூழ்நிலை நம்மை பின்னே தள்ளுகிறதோ, அத்தனை தூரம் முன்னே வருவேன் என்ற வேகம் வேண்டும்.

ஒரு ஹெலன் கெளர், என்னால் பார்க்க முடியாது, கேட்க முடியாது என்று நினைத்து இருந்தால், அவரது சாதனைகள் எதுவுமே நடக்காமல் போயிருக்கும்.

ஒரு காந்திஜி, என்னால் பேச முடியவில்லை, எனக்கு எந்த ஆதரவு இல்லை, போராடினால் கைது செய்துவிடுவார்கள், இப்படியெல்லாம் அன்று நினைத்து இருந்தால், இன்று காந்தீய கருத்துக்கள் இல்லாமலே போயிருக்கும்.

எல்லா வெற்றியாளர்களுக்குப் பின்னும் மிகப்பெரிய நம்பிக்கையும், தன்னம்பிக்கையும் இருந்துள்ளது. இது இரண்டும் இருந்தால், எந்த மாதிரியான மனரீதியான பிரச்சினைகளையும் தாண்டிவிடலாம். சவால்கள் கண்டிப்பாக இருக்க வேண்டும். இல்லையென்றால், வாழ்க்கையில் சுவை இருக்காது. அந்த சவால்களை எதிர்கொள்ளும் மனப்பான்மையை வளர்த்துக்கொள்ள வேண்டும்.

கே: நமது சமுதாயத்திற்கு ஏதெனும் கருத்து சொல்ல நினைக்கிறீர்களா?

சமுதாயம் எப்போது ஆரோக்கியமாக இருக்குமென்றால், அறநெறிகளை கடைபிடிக்கப்படும்போது தான். முழுமனதோடு அடுத்தவர்களுக்கு எவ்வாறு உதவி செய்யலாம் என்ற கேள்விக்கு விடையளித்துக் கொண்டே, தனக்குள்ள இலக்குகளை அடையும் தருணம் ஒரு சிறந்த சமுதாயத்தின் துவக்கமாக இருக்குமென நினைக்கிறேன்.

கே: இந்தியா வரும் ஆண்டுகளில் எவ்வாறு இருக்க வேண்டுமென நினைக்கிறீர்கள்?

எதிர்காலம் இளைஞர்கள் கையில் தான் உள்ளது. அனைவருக்கும் நல்ல வேலை இருக்க வேண்டும். அவற்றை உருவாக்கி தரும் தகுதியும், வேலை செய்யக் கூடிய ஆற்றலும் அனைவருக்கும் இருக்க வேண்டும். தொழிற்சாலைகள் வளர்ச்சியுடன் கூடவே, அறநெறிகள் நிறைந்த சமுதாயமாகவும் இருக்க வேண்டும் என்று ஆசை. நம்பிக்கை தானே எல்லாம்.

கே: IAS ஆக வேண்டும் என்று விரும்பி ஆகிவிட்டீர்கள், அடுத்த நோக்கம் என்ன?

IAS ஆக வேண்டும் என்பது தொடக்கமே தவிர, முடிவள்ள. இது தான் செய்யணும் என்ற ஒரு சிறு வட்டத்திற்குள் என்னை அடைத்துக்கொள்ள விரும்பவில்லை. ஒவ்வொரு நாளும் செய்கின்ற வேலையில் என்னால் முடிந்தளவிற்கு சிறப்பாக செய்ய விரும்புகிறேன்.

கே: உங்களுடனான இந்தப் பேட்டி நிறைய மனிதர்களுக்கு ஊக்கமாக இருக்கும் என்று நம்புகிறேன். உங்கள் நேரத்திற்கு நன்றி..

மிக்க நன்றி. Bepositive என்ற உங்கள் இணைய தளத்தின் தலைப்பு நன்றாக உள்ளது. பாஸிட்டிவ் அணுகுமுறை தான் வாழ்க்கை. பேசுவதற்கு வாய்ப்பளித்தமைக்கு நன்றி.

Likes(6)Dislikes(0)
Share

  One Response to “VISION IAS !”

  1. "உடல் ஊனம் ஒரு தடை அல்ல, உள்ளத்தின் ஊனமே தடை" - சிறந்த பதிவு

    Likes(1)Dislikes(0)

 Leave a Reply

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>

(required)

(required)

Share
Share