Aug 152014
 

 

puzzle final2

இந்த வருடம் சுதந்திரதினம் வெள்ளிக் கிழமை வருவதினால், மூன்று நாள் தொடர்ச்சியாக விடுமுறை வருகிறது. செல்வம் தன் மகன் அர்ஜூனையும், மனைவியையும் அழைத்துக் கொண்டு கிராமத்திற்கு சென்று தனது பெற்றோர்களை சந்தித்து விட்டு வரலாம் என்று கிளம்பினார்.

அர்ஜூன் பொறியியல் கல்லூரியில் மூன்றாம் ஆண்டு படிக்கும் மாணவன். இந்த காலத்து மாணவர்கள் போலவே எலெக்ட்ராநிக் உலகத்தில் அதிக ஈடுபாடு உள்ளவன். கிராமம் அவனுக்கு பிடிக்கவில்லை. வந்ததிலிருந்தே தனது டாப்லெட்டிலும், மொபைலிலும்  நேரத்தை செலவழித்துக் கொண்டிருந்தான். அப்போது பாட்டி அவனருகில் வந்து, “தம்பி, எப்போ பாத்தாலும் இதையே வச்சிட்டு, ஏதோ பண்ணிகிட்டு இருக்கியே, எங்களிடம்  கொஞ்சம் நேரம் பேசி விளையாடலாம்ல” என்று கேட்டார்.

அர்ஜூன் டென்ஷனாகி, “பாட்டி, இதெல்லாம் உங்களுக்கு புரியாது, நான் இதில் கேம்ஸ்  விளையாடுவேன், இணைய தளத்திற்கு செல்வேன், நண்பர்களுடன் சாட்டிங் பண்ணுவேன். எனக்கு எத்தனை அருமையாக டைம்பாஸ் ஆகும் தெரியுமா? உங்களுக்கு என்ன கேம்ஸ் தெரியும்? ஒருவேளை எனக்கு ஏற்ற மாதிரி நீங்கள் ஒரு விளையாட்டு சொல்லுங்கள், இந்த மூன்று நாளும் உங்களுடனே இருக்கிறேன்” என்று சவால் விடுத்தான்.

பாட்டி அதற்கு, “சரி தம்பி, ஒரு புதிர் சொல்கிறேன், அதற்கு விடை சொல்ல முயற்சி செய்.  ஒருவேளை உன்னால் பதில் கூற முடியவில்லை என்றால், இந்த மூன்று நாளும் நீ என்கூட தான் இருக்க வேண்டும் என்றார்”. அர்ஜூன் ரொம்ப அசால்டாக, “இதெல்லாம் எனக்கு ஒரு மேட்டரே இல்ல பாட்டி, புதிரை சொல்லுங்கள்” என்றான்.

பாட்டி அந்த தெருவில் கோலிக்குண்டு விளையாடிட்டு இருந்த சிறுவர்களிடம், 10 கோலிக்குண்டுகள் வாங்கி வந்து, “அர்ஜூன், இந்த 10 கோலிக்குண்டுகளை, ஐந்து நேர் கோடுகளில் நீ அடுக்க வேண்டும், ஒவ்வொரு கோடுகளிலும் 4 கோலிக்குண்டுகள் இருக்க வேண்டும், கோடுகள் ஒன்றை ஒன்று குறுக்கிட்டு போகலாம். இது தான் புதிர், உனக்கு பத்து நிமிடம் தருகிறேன், கண்டுபிடி” என்றார்.

பலமாக யோசித்த அர்ஜூனுக்கு பதில் தெரியவில்லை. பாட்டியிடமே பதில் என்ன என்று கேட்டான். பாட்டி கொடுத்த சரியான பதில் என்ன? சரியான பதில் உங்களுக்கும் தெரிந்தால், எங்களுக்கு bepositive1000@gmail.com என்ற முகவரியில் ஈ.மெயில் அனுப்பவும். சரியான விடையும், சரியான விடையைக் கூறும் நண்பர்களின் பெயரும், அடுத்த மாத இதழில் வழக்கம் போல் வெளி வரும்…

 

 

போன மாதம் கேட்கப்பட்ட புதிருக்கு பதில் இதோ..

பழநி முதலில் 20 காசுகளையும், 7 – 13 என்று பிரித்துக் கொள்கிறான். பிறித்தபின், இடது புறத்தில் 7காசுகளும், வலது புறத்தில் 13காசுகளும் உள்ளன. பின்னர் இடது புறத்தில் உள்ள 7காசுகளையும் அப்படியே பிறட்டிப்போடுகிறான். அவ்வாறு போட்டபின், வலது புறத்திலும், இடது புறத்திலும் தலைகளின் எண்ணிக்கை ஒன்றாக இருக்கும். கீழே உள்ள அட்டவனையில் குறிப்பிட்டதைப் போன்று,  7சாத்தியங்கள் வருவதற்கு வாய்ப்புகள் உள்ளன.

உங்களிடம் 20காசுகள் இருந்தால், இதை முயற்சி செய்து பார்க்கவும். வரும் விடை உங்களை வியப்பில் ஆழ்த்தும்!!

 

puz

 

சரியான பதில் அளித்தவர்:

செந்தில் முத்துக்குமார்.

 

 

Likes(3)Dislikes(0)
Share
 Posted by at 12:04 am

 Leave a Reply

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>

(required)

(required)

Share
Share