Mar 012014
 

வணக்கம் நண்பர்களே! தமிழர்களின் முக்கியமான பொங்கல் தினத்தில், எங்களது B+ இணைய இதழின் முதல் பதிப்பை வெளியிடுவதில் பெருமகிழ்ச்சி அடைகிறோம்.

B+ இதழின் நோக்கம்:

இன்றைய காலகட்டத்தில் ஊடகங்கள்(media) மனிதனுக்கு ஒரு பெரிய கருவி. வன்முறைகள், குற்றங்கள் பற்றிய செய்திகள் அதிக அளவில் கிடைக்கும் இந்த நேரத்தில், நெகட்டிவ் விஷயங்களை முற்றிலும் புறம் தள்ளி நம்மை சுற்றி நடக்கின்ற, நாம் பார்க்கின்ற இடங்களிலும், பழகும் மனிதர்களிலும், படிக்கும் புத்தகங்களிலும், இருக்கும் பாஸிடிவ் விஷயங்களை மட்டுமே 100% share செய்து கொள்ள ஒரு களம் இருந்தால் எப்படி இருக்கும்! என்ற கேள்விக்கு பதில் தான் இந்த B+ இணைய இதழ்.

ஏவுகணை!

மனிதன் படைப்புகளின் ஒரு மாபெரும் அதிசயம்.

தனது இல்லத்தைத் தாண்டி பறந்து விரிந்த அண்டத்தை அளந்த ஒரு அத்தியாயம்.

எல்லைகள் மனிதனின் மனதில் தான், இயற்கைக்கு அல்ல என உணர்த்திய ஒரு உல்லாசப் பயணம்.

தன்னை அடிமைப்படுத்தி கட்டுப்பாட்டுக்குள் வைத்திருக்கும் சக்திகளை உடைத்தெரிந்து இலக்கை அடைந்த மாவீரம்.

ஏவுகணை விஞ்ஞானம் மட்டும் அல்ல, பரமனே வியக்கும் பிரம்மாண்டம்!!!

ஏன் இப்படி சம்பந்தமே இல்லாமல் ஏவுகணையிலிருந்து ஆரம்பிக்கின்றேன் என்று யோசிக்கிறீர்களா?

உயிரற்ற ஒரு பொருளுக்கு புவியீர்ப்பு என்னும் மாபெரும் விசையை எதிர்த்து செல்லும் மிகப்பெரிய சக்தியை, அளித்தது நம்மைப் போல மனிதர்களே. அப்படியிருக்க, நம்மை சூழ்ந்துள்ள துன்பங்கள், துயரங்களிலிருந்து விடுபட நமக்குள் ஒரு உந்து சக்தியை ஏற்படுத்தி, அவற்றை உடைத்தெறிய நம்மால் முடியாதா என்ன? அப்படியொரு உந்து சக்தியை மக்களிடையே விதைக்கும் ஒரு சிறு முயற்சியே இந்த B+ இணைய இதழ்.

 

ஒரு சின்ன கதையோட ஆரம்பிப்போம்.

அதிகாலை நேரம். ஒரு வயதானவர் கடற்கரை ஓரமாக நடந்து வருகிறார். அப்போது அங்கே ஒரு பத்து வயது சிறுவன் கரையிலிருந்து, எதையோ கடலுக்குள் வீசி கொண்டு இருக்கிறான். கொஞ்சம் அருகில் வந்து பார்த்த பிறகு தான் தெரிகிறது, அந்த சிறுவன் கடல் அலையால் கரைக்கு கொண்டு வரப்பட்டு திரும்பிச் செல்ல முடியாமல் கடற்கரை மணலில் சிக்கித் தவித்துக் கொண்டிருந்த நட்சத்திர மீன்களை ஒன்று ஒன்றாக எடுத்து கடலுக்குள் வீசி கொண்டு இருந்தான். அவன் அருகில் சென்ற பெரியவர்,

”தம்பி, என்ன செய்கிறாய்?” என்றார்
 

அந்த சிறுவன், “இந்த மீன்கள் எல்லாம் கரையில சிக்கி விட்டது. சூரியன் உதித்தால் சூடு தாங்க முடியாமல் சிறுது நேரத்தில் இறந்து விடும். அதனால் தான் கடலுக்குள் வீசுகிறேன்” என்றான்.

“என்னப்பா முட்டாள் தனமான வேலையைப் பார்த்து கொண்டு இருக்கிறாய். கொஞ்சம் கரையைப் பார். இந்த மாதிரி ஆயிரக்கணக்கான மீன்கள் கரையில் ஒதுங்கி இருக்கிறது. எல்லாவற்றையும் உன்னால் எப்படி காப்பாற்ற முடியும்? இன்னும் அரை மணி நேரத்தில் சூரியன் வரப்போகிறது. உன்னால் எவ்வளவு மீன்களை காப்பாற்றி விட முடியும்?” என்றார்.

“தாத்தா.. நீங்கள் சொல்வது சரிதான். என்னால் 30 நிமிடத்தில் கொஞ்சம் மீன்களை மட்டுமே காப்பாற்ற முடியும். உங்களை பொறுத்த அளவில், இது ஒரு பெரிய விஷயமாக தெரியாது. ஆனால், காப்பாற்றப்பட்ட ஒவ்வொரு மீனுக்கும் இது மிகப்பெரிய விஷயம்” என்று சொல்லி விட்டு மறுபடியும் மீன்களை எடுத்து வீச ஆரம்பித்தான்.

பதில் பேச முடியாமல் அந்த சிறுவனை ஒரு நிமிடம் உற்றுப்பார்த்த பெரியவர் தன்னையும் அறியாமல் மணலில் சிக்கியிருந்த மீன்களை எடுத்து ஒவ்வொன்றாக கடலுக்குள் வீச ஆரம்பித்தார்.இது எனக்கு மிகவும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்திய ஒரு கதை. ஒரு சின்ன உதவியோ இல்லை தகவலோ மற்றவர்கள் பார்வையில் மிகச் சாதாரணமாகப் பட்டாலும் அந்த உதவியை எதிர்பார்த்து இருப்பவர்களுக்கு அது மிகப் பெரிய விஷயம்.

ஒரு பெரிய உந்துதல் அல்லது நம்பிக்கை தரக்கூடிய எதாவது ஒரு விஷயம் தனக்கு கிடைக்குமா! என இணையத்தை தேடுவோருக்கு இந்த B+ ஒரு சிறிய அளவிலாவது உதவியாக இருக்கும். தன்னம்பிக்கை, சுயநலமின்மை, positive energyயை பிரதிபலிக்கும் கதைகள், கவிதைகள் கட்டுரைகளை வழங்குவதே இதன் நோக்கம்.

அதற்காக “ஆஹா ஆரம்பிச்சிட்டாங்கயா, அறுத்து கொல்லப்போறாங்கயா” என்று யாரும் பயப்பட வேண்டாம், B+ இதழில் சொல்ல நினைக்கும் விஷயங்கள், உங்களை வந்து அடைந்தாலே போதும். எங்களின் கருத்துக்களை டாக்குமெண்டரி படமாக சொல்லி உங்களை போரடிக்காமல் ஒரு interesting படமாக கொடுத்து ரசிக்க வைப்பதே எங்கள் நோக்கம்.

இந்த B+ இதழ் எந்த ஒரு வியாபார நோக்கமும் இல்லாமல், பாஸிடிவ் கருத்துகளை மட்டும் பரிமாறும் ஊடகமாய், பாஸிடிவ் மனிதர்களின் ஒருங்கிணைப்பாய் இருக்க வேண்டும் என்ற ஒரு சிறிய எண்ணம், அவ்வளவே. இந்த இதழை மாதாந்திரியாக வெளியிட முடிவு செய்துள்ளோம்.

எல்லா மனிதர்களிடமும் நல்லதும் இருக்கும், கெட்டதும் இருக்கும். நம்ம B+ இன் நோக்கம், நல்லதை மட்டுமே focus & share செய்வதாக இருக்கும். இந்த முயற்சி யாரையும் புண்படுத்தும் நோக்கம் அல்ல. எங்களை அறியாமல் ஏதாவது தவறு பதிவாகிருந்தால் மன்னிக்கவும்.

இந்த இதழுக்காக சில படங்கள் மற்றும் தகவல்கள் சில இ
ணைய தளங்களில் இருந்து எடுத்து வழங்கியுள்ளோம், அந்த ணைய தளங்களுக்கு எங்களது நன்றி.

எங்களது முயற்சிகள் நிறைய மனிதர்களை சென்றடைய, உங்களுடைய பேராதரவு கிடைக்கும் என்று எதிர் பார்க்கிறோம். பாஸிடிவ் சம்பவங்கள், உரையாடல்கள், சாதனைகள், ரசித்த நல்ல நிகழ்ச்சிகள், படங்கள் என இருந்தால் எங்களுக்கு email செய்யவும். இந்த இதழைப் படிக்கும் அனைவருக்கும் உங்கள் உதவி தேவைப்படலாம்.

நம்பிக்கை மற்றும் நன்றியுடன்,
விமல் தியாகராஜன் & B+ Team

Likes(9)Dislikes(0)
Share

 Leave a Reply

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>

(required)

(required)

Share
Share