Mar 012014
 

இளைஞர்கள்

இந்த மாதம் நாம் எல்லோரையும் மிகவும் கவர்ந்திருக்கின்ற, நம்முள் ஊறிவிட்ட, நம்மை அடிமைப்படுத்தி வைத்திருக்கின்ற technology development ஒரு மனிதனின் சிந்திக்கும் தன்மையை எப்படி பாதிக்கின்றது என்று பார்ப்போம்.

ஒரு சின்ன உதாரணத்துடன் ஆரம்பிக்கின்றேன். நான் கல்லூரியில் படிக்கும் போது, என்னிடம் மொபைல் போன் இல்லை. இத்தனை வகையான மொபைல் ஃபோன்களும் அப்பொழுது இல்லை. பாலிஃபோனிக் ரிங் டோன் வரும் மொபைல் ஃபோன் ஒருவன் வைத்திருந்தால், அது மிகப்பெரிய விஷயம். எங்களுக்கு இருந்ததெல்லாம் விடுதி முழுவதற்குமே ஒரே ஒரு லேண்ட் ஃபோன் தான். ஆனால் அந்த சமயத்தில் வீட்டு நம்பர், நண்பர்களின் நம்பர் என்று கிட்டத்தட்ட ஒரு 20 தொலைபேசி எண்கள் மனப்பாடமாகத் தெரியும்.

அதே இன்றைக்கு என்னிடம் ஒரு advanced smart phone இருக்கின்றது. ஆனால் என்னால் ஒரு 3 நம்பர்கள் கூட ஞாபகம் வைத்துக் கொள்ள முடியவில்லை. இன்னும் வெளிப்படையாக கூற வேண்டுமானால், என்னுடைய இரண்டாவது சிம் நம்பரை யாரிடமாவது சொல்ல வேண்டும் என்றால் கூட மொபைலில் உள்ள contact list பார்த்து தான் எடுத்துக் கொடுக்க வேண்டியிருக்கின்றது. ஏன் அப்படி? என்னுடைய மூளை ஞாபகம் வைத்துக் கொள்ள வேண்டிய விஷயங்கள் அத்தனையையும் என் மொபைலில் உள்ள ஒரு சின்ன chip ஞாபகம் வைத்துக்கொண்டு என்னுடைய மூளைக்கு வேலையே இல்லாமல் செய்து விடுகின்றது.

நாம் தினமும் காலையிலருந்து மாலை வரை என்னென்ன செய்கிறோம் என்று ஒரு முறை யோசித்துப் பார்த்தால் உண்மை புரியும். காலையில் எழுந்ததுமே காஃபி மேக்கரில் instant coffee உடனே கிடைக்கின்றது. Switch மட்டும் தட்டினால் ஹீட்டர்லருந்து சுடு நீர் கொட்டுகின்றது. இருசக்கர வாகனங்களை உயிர்ப்பிக்க கிக்கரைக் கூட உதைக்கத் தேவையில்லை. Self start பட்டனை ஒருமுறை லேசாக அழுத்தினாலே போதும். உணவு சமைக்கவில்லையென்றால் ஹோட்டலுக்கு கூட போகத் தேவையில்லை. படுத்துகிட்டே ஒரு ஃபோன் கால் செய்தால் போதும். அரை மணி நேரத்தில் உணவு உங்கள் வீடு தேடி வந்து விடும். சிரமப்பட்டு  துணி துவைக்கத் தேவியில்லை. வாஷிங் மெஷினில், துணிகளை இட்டு, ஒரு பட்டனை அழுத்தினால் போதும். துவைத்து, பிளிந்து, காயவைத்தும் கொடுத்து விடுகின்றது.

ஒரு பக்கம் இந்த டெக்னாலஜி நம்மை மிக மிகச் சோம்பேறிகளாக மாற்றிக்கொண்டே இருக்கின்றது. இது பரவாயில்லை. ஆனால் நாமெல்லாம் மனிதர்கள் என்று சொல்லிக் கொள்வதற்குக் காரணமே நம்மிடம் இருக்கும் அந்த ஆறாவது அறிவு தான். ஆனால் அதைக்கூட நம்மை உபயோகிக்க விடாமல் தடுத்து விடுகின்றது என்பது தான் உண்மை.

ஒரு சின்ன உதாரணம். உங்களுடைய gmail கணக்கிலோ இல்லை irctc கணக்கிலோ உள்ள forget password என்ற வசதியை எத்தனை பேர் உபயோகித்து இருப்பீர்கள்? எத்தனை முறை உபயோகித்திருப்பீர்கள்? எங்கள் அலுவலக employee portal passwordஐ நான் மாதா மாதம் மறந்துவிட்டு forgot password option உபயோகித்துத் தான் retrieve செய்துகொண்டு இருக்கின்றேன் . நான் மட்டும் இல்லை. என்னைப் போலவே தான் பலரும் இருப்பீர்கள் என்று நினைக்கின்றேன்.

கொஞ்சம் யோசித்துப் பாருங்கள். நாம் தான் நம்முடைய password ஐ செட் செய்கிறோம். அது மறந்து போனால் யோசிப்பதற்கு ஒரு 5 நிமிடம் ஒதுக்குகின்றோமா? உடனே forgot password வசதியை அழுத்தி விடுகிறோம்.  ஏன்? ஏனெனில் கொஞ்ச நேரம் யோசிப்பதற்குக் கூட நாம் தயங்குகின்றோம். அந்த பட்டனை அழுத்தினால் 15 நொடிகளில் புது password வந்துவிடும். ஏன் கஷ்டப்படுவானேன் என்ற ஒரு நினைப்பு.

அப்புறம் ஐந்தும் ஐந்தும் எவ்வளவு என்று பார்கின்ற ஒரு சின்ன கணக்குக்குக் கூட நாம் இப்பொழுது, மொபைலில் இருக்கும் கால்குலேட்டரின் உதவியைத் தான் நாடுகின்றோம்.

சரி நீங்கள் இப்போது ஒன்று கேட்கலாம். ஏன் என்னுடைய இந்த டெக்னாலஜி எல்லா வேலைகளையும் செய்யும் போது, நான் எதற்கு கஷ்டப்பட்டு யோசிக்க வேண்டும் என்று. நல்ல கேள்விதான். உபயோகிக்காமல் எந்த பொருளை வைத்திருந்தாலும் சிறிது நாட்களில் அது கெட்டுப் போய்விடும். அதேபோல் தான் இதுவும். நம்முடைய மூளைய உபயோகிக்காமல் வைத்திருக்க வைத்திருக்க, மூளை செல்கள் எந்த வேலையும் செய்யாமல் இருந்து கொஞ்ச நாளில், அதன் வேலை என்ன என்பதையே மறந்து விடும். ஒரு கட்டத்தில் நாமே அதை உபயோகிக்க வேண்டும் என ஆசைப்பட்டாலும் அது வேலை செய்யாது. நம்முடைய யோசிக்கும் திறனும் சரி, ஞாபக சக்தியும் சரி கொஞ்சம் கொஞ்சமாக மங்கிக் கொண்டே வரும்.

ஒரு கட்டத்தில் இந்த மாதிரியான gadgets உதவிகள் இல்லாமல் நம்மால் செயல்பட முடியாத நிலை வந்துவிட கூடும். இப்போதே நிறைய பேருக்கு அவ்வாறு வந்துவிட்டது. சிலரிடம் மட்டும் மொபைல் ஃபோனை பிடுங்கி விட்டால், சிறிது நேரத்தில் அவர்களுக்குப் பைத்தியம் பிடித்துவிடும்.

இந்த உலகத்திலேயே, உபயோக்கிக உபயோகிக்க ஒரு பொருள் புதிதாக மாறும் என்றால், அது மனிதனின் மூளை மட்டுமே. . நம்முடைய மூளையில் ’N’ GB dataவை பதிவு செய்து வைத்துக் கொள்ளலாம். இந்த உலகத்திலேயே மிகப்பெரிய hard disc நம்முடைய மூளை தான். அதற்காக அதில் data cable சொருகி, டிவியில் படம் பார்க்க முடியுமா என்றெல்லாம் கேட்கக் கூடாது.

என்னங்க எதோ உபயோகித்தால் வளரும், காய்க்கும், பூக்கும் என்றெல்லாம் ரீல் விடுகின்றேன் என்று தானே யோசிக்கிறீர்கள். இதே சந்தேகம் உங்களுக்கு மட்டுமல்ல, பலருக்கு இருந்தது. அதனால் மனிதனின் மூளையின் தன்மையை அறிய Harward என்ற ஒரு பள்ளியில் ஒரு ஆராய்ச்சி நடத்தினார்கள்.

ஒன்றும் இல்லை ஒரு பதினெட்டு பேரை தெரிவு செய்து, அவர்களை மூன்று குழுக்களாகப் பிரித்தனர். முதல் குழுவை ஒரு பியானோ உள்ள ஒரு அறைக்கு அனுப்பி அவர்களுக்கு 5 நாட்கள் தொடர்ந்து  பியானோ பயிற்சி கொடுத்தனர். அதேபோல் மற்றொரு ஆறு பேர் குழுவை அதே மாதிரியான பியானோ உள்ள மற்றொரு அறைக்கு அனுப்பினார்கள். ஆனால் அவர்கள் அந்த 5 நாட்களுக்கு எதுவுமே செய்யாமல் இருக்கவேண்டும்.

மூண்றாவது குழுவையும் அதே போல் பியானோ உள்ள மற்றொரு அறைக்கு அனுப்பி, அவர்கள் பியானோ பயிற்சி எடுப்பது போல் கற்பனை மட்டும் செய்துகொள்ளச் செய்தார்கள்.

5 நாட்கள் முடிந்த பிறகு அனைவருடைய மூளையையும் ஸ்கேன் ரிப்போர்ட் எடுத்து பார்த்தனர்.

எதிர்பாத்தது போலவே, உண்மையாகவே பியானோ பயிற்சி எடுத்த குழுவில் இருந்தவர்களின் மூளையில விரல் அசைவுக்குச் சம்பந்தமான மூளை செல்களில் குறிப்பிடத்தகுந்த அளவு மாற்றம் ஏற்பட்டிருந்தது. அதேபோல் எதுவுமே செய்யாமல் உட்கார்ந்து இருந்தவர்களின் மூளையும் எதுவுமே செய்யாமல் இருந்ததால் அந்த செல்களில் எந்த மாற்றமுமே ஏற்படவில்லை. மூண்றாவது குழுவின் ஸ்கேன் ரிப்போர்ட் பார்த்த பொழுதுதான் அனைவருக்கும் ஆச்சர்யம் காத்திருந்தது. உண்மையிலயே பியானோ பயிற்சி எடுத்தவர்களின் மூளையில என்ன மாதிரியான மாற்றம் நடந்திருந்ததோ, அதே அளவு மாற்றம் பயிற்சி எடுப்பது போல் யோசித்தவர்களின் மூளையிலும் ஏற்பட்டிருந்தது.  இதற்குப் பெயர் தான் power of imagination.

ஏற்கனவே நிரூபிக்கப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி மனிதர்கள் அனைவரும் நம்முடைய மூளையின் திறனில் ஆயிரத்தில் ஒரு பங்கு தான் உபயோகிக்கின்றோமாம். ஆனால் இந்த டெக்னாலஜிக்களால் அந்த ஆயிரத்தில் ஒரு பங்குக்கும் குறைவாகவே மூளையை நாம் உபயோகித்துக் கொண்டு இருக்கின்றோம்.

இப்படியே போய்க்கொண்டு இருந்தால் நம் வருங்கால சந்ததிகளுக்கு இந்த மாதிரியான டெக்னாலஜிக்கள் இல்லாமல் எப்படி வாழ்வதென்றே தெரியாமல் போய்விட கூடும். அதற்காக எந்த டெக்னாலஜியுமே வேண்டாம் என்று தூக்கி போட்டுவிட்டு 100 வருஷம் பின்னோக்கி சென்றுவிட முடியுமா? நாட்டில் நம்மால் வாழ முடியாது.

சரி டெக்னாலஜியையும் பயன்படுத்த வேண்டும், மூளையும் active ஆக வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்றால் என்ன செய்வது? எவ்வளவோ செய்கிறோம். இதை செய்யமாட்டோமா? இருக்கின்றது. அதற்கும் வழி இருக்கின்றது.

Brain exercises என்று சொல்லப்படுகின்ற மூளை பயிற்சிகளை அவ்வப்போது செய்வதால் நம்முடைய மூளையின் திறன் மங்காமல் நம்மால் காப்பாற்றிக் கொள்ள முடியும். அது என்ன Brain exercise? அதில் நிறைய வகைகள் இருக்கின்றன. பல இணையங்களில் குறிப்பிட்டுள்ள ஒரு சில உதாரணங்களை மட்டும் இங்கே பாக்கலாம்.

1.   ஒரு அறைக்குள் நடந்து செல்லுங்கள். அந்த அறையை விட்டு வெளிய வரும்போது அந்த அறைகுள் பார்த்த ஒரு 5 பொருட்களை ஞாபகப்படுத்தி பாருங்கள். உங்களால் ஞாபகப்படுத்த முடியவில்லையா? விட்டுவிடாதீர்கள். இன்னும் இரண்டு நிமிடம் யோசியுங்கள். கண்டிப்பாக உங்களுடைய மூளை அதனை எதாவது ஒரு ஓரத்தில் பதிவு செய்து வைத்திருக்கும். ஒருவேளை உங்களால் முடியவில்லை என்றாலும் அடுத்த முறை நீங்கள் சொல்லாமலேயே உங்களின் மூளை அதுமாதிரியான விஷயங்களை, அதுவாக பதிவு செய்ய ஆரம்பித்துவிடும்.

2.   புதிதான மொழிகளைக் கற்பதும், புதிய விஷயங்களை தெரிந்து கொள்வதும் ஒரு வகை மூளை பயிற்சிதான்.

3.   ஒரே மாதிரி வேலையை தினமும் செய்யாதீர்கள். ஓருவேளை தினமும் ஒரே மாதிரி வேலையை செய்ய வேண்டியிருந்தால், அதனை வேறு விதமாக செய்ய முயற்சி செய்யுங்கள். ஏனெனில் ஒரே மாதிரியான வேலையை தொடர்ந்து செய்யும் பொழுது, மூளை செல்கள் அதிக கவனம் எடுத்துக்கொள்வதில்லை. உதாரணமாக உங்கள் அலுவலகத்திலிருந்து வீட்டுக்கு ஒரே பாதையில் நீண்ட நாளாக போய்வருகின்றீர்கள் என்றால், கொஞ்சம் வேறு பாதையில் முயற்சி செய்து பாருங்கள். (ஆனால் உங்கள் வீட்டுக்குத் தான் போகவேண்டும். வித்யாசமாக முயற்சிக்கிறேன் என்று வேறு யார் வீட்டுக்குள்ளேயும் போய் விடக்கூடாது).

4.   அவ்வப்போது கொஞ்சம் பழைய நினைவுகளை நினைத்துப் பாருங்கள். இரண்டு வருஷம் முன்னால் நீங்கள் சென்று வந்த ஒரு சுற்றுலாவைப் பற்றியோ, அங்கு நடந்த விஷயங்களைப் பற்றியோ யோசித்துப் பாருங்கள். ஞாபக சக்தியை அதிகப் படுத்துவதற்கான பயிற்சி இது.

5.   நீங்கள் சென்று வந்த இடத்தை மட்டுமில்லாமல் உங்களுக்கு பிடித்தமான இடங்களை, நீங்களே கற்பனையில் உருவாக்குங்கள். நீங்களே சொந்தமாக எதாவது கதை எழுதிப்பாருங்கள். உங்களோட கற்பனை திறன் வளர்வதற்கான பயிற்சி இது.

6.   செஸ், சுடோக்கு மாதிரியான மூளைக்கு வேலை தரக்கூடிய விளையாட்டுக்களை அவ்வப்போது விளையாடுங்கள்.

இவை மட்டும் இல்லை. இன்னும் ஏராளமான brain exercises இணையதளங்களில் கொட்டிக் கிடக்கின்றன. நேரம் கிடைக்கும் போதெல்லாம் இவற்றை முயற்சி செய்து பாருங்கள். எப்பொழுதும் புத்துணர்ச்சியுடன் இருக்க முயற்சியுங்கள். இறைவன் நமக்குத் தந்த மிகப்பெரிய சொத்தான மூளையை மங்க விடாமல் காத்துக்கொள்ளுங்கள்.

இந்த பதிவைப் பற்றிய உங்களது கருத்துக்களை, நேர்கருத்தோ அல்லது எதிர்கருத்தோ தவறாமல் எங்களுடன் பதிவு செய்யுங்கள்.

Likes(20)Dislikes(1)
Share

  2 Responses to “சிந்திக்கும் திறமை”

  1. Super super

    Likes(1)Dislikes(0)
  2. Very inspiring ..

    Likes(3)Dislikes(1)

 Leave a Reply

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>

(required)

(required)

Share
Share