Dec 172015
 

Prem

அமெரிக்காவில் சுண்டல் விக்கிற வேலை கிடைத்தாலும் பரவாயில்லை, அங்கே கிரீன் கார்டு வாங்கி தலைமுறையினராய் செட்டிலாகிவிடலாம் என்பது நம் நாட்டின் பல இளைஞர்களின் எண்ணம். ஆனால் அமெரிக்காவில் ஒரு பெரிய நிறுவனத்தில்  வேலை கிடைத்தும், பிறந்த நாட்டிற்காக எதாவது செய்ய வேண்டும், சமூகத்தில் மாற்றத்தை ஏற்படுத்த வேண்டும்” என்று தீவிரமாக உழைத்து வருகிறார் ராமனாதபுரத்தைச் சேர்ந்த திரு.பிரேமானந்த் சேதுராஜன்.

நமது நாட்டின் பிரச்சினைகளை தீர்ப்பதற்கு, தொழில்நுட்பம் பெரியளவில் கைகொடுக்கும் என ஆழமாக நம்பும் இவர், அத்தகைய தொழில்நுட்பத்தைக் கொண்டு, அறிவியலையும், கணிதத்தையும் எளிமையாக அனைவருக்கும் புரியும் வகையில், கற்பித்து வருகிறார்.

கடந்து இரு ஆண்டுகளாக, அமெரிக்காவில் இருந்துக் கொண்டே, தமிழில் சுமார் 40 அறிவியல் மற்றும் கணித வகுப்புகளை வீடியோக்களாக பதிவு செய்து, LETS MAKE ENGINEERING SIMPLE என்ற ஒரு கான்சப்டைத் தொடங்கி, facebook மூலமும் youtube மூலமும்  வெளியிட்டுள்ளார்.

கணிதத்தைக் கண்டோ, அறிவியலைக் கண்டோ பயந்து ஓடுபவர்கள், இவரது வீடியோக்களைப் பார்த்தபின், “பாடங்களில் கடினம் என்று ஏதுவும்மில்லை, சொல்லித்தருபவர் கையில் தான் அனைத்தும் உள்ளது” என உணர்ந்து வருகிறார்கள். திரு.பிரேம் நமது B+ இதழின் சாதனையாளர்களின் பக்கத்திற்கு அமெரிக்காவிலிருந்து தொலைப்பேசியின் மூலம் அளித்த பேட்டியிலிருந்து..

உங்களை அறிமுகப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

பிறந்தது ராமநாதபுர மாவட்டத்தை சேர்ந்த தினைக்குளம் என்ற சிறு கிராமம். அதே கிராமத்தில் 12 ஆம் வகுப்பு வரை தமிழ் வழிக்கல்வி படித்தேன். பிறகு அங்குள்ள சையத் அம்மாள் பொறியியல் கல்லூரியில் 2006 ஆம் வருடம் எலக்ட்ரானிக்ஸ் (ECE) முடித்தேன். தந்தை எங்கள் ஊரில் ஒரு சிறு வியாபாரம் செய்து வருகிறார். தம்பி மருத்துவராகவும், தங்கை ஆசிரியராகவும் பணியாற்றுகின்றனர்.

படித்தவுடன் ஆறு மாதம் வேலை கிடைக்காமல் அலைந்து திரிந்த பின், சென்னையில் HCL Technologies நிறுவனத்தில் சாப்ட்வேர் வேலை கிடைத்தது. சுமார் இரண்டு வருடத்திற்கு பின் பணிநிமித்தமாக அமெரிக்கா சென்றேன். சாப்ட்வேர் சர்வீசஸ் தொடர்பான நிறுவனங்களில், தொழில்நுட்பங்களை கற்றுக்கொள்ள வாய்ப்புகள் மிக குறைவாகத் தான் கிடைக்கும். நிறைய புது விஷயங்களை கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்ற ஆர்வத்தினால் ஏதாவது ப்ராடக்ட் தொடர்பான நிறுவனங்களில் பணிபுரியலாம் என முடிவு செய்தேன்.

அப்படி தான் ப்ளோரிடாவில் உள்ள ராக்வெல் காலின்ஸ் என்ற நிறுவனத்தில் வேலையில் சேர்ந்தேன். எதிர்பார்த்தது போலவே இப்போது புதியதாய் நிறைய விஷயங்களை ப்ராக்டிகலாக கற்றுக்கொள்ள முடிகிறது.

கல்வித்துறையை குறிப்பாக தேர்ந்தெடுக்கக் காரணம் என்ன?

என்னை பொறுத்தவரை எதுவும் உலகத்தில் கடினமான பாடம் என்று கிடையாது. யார் சொல்லித் தருகிறாரோ அவர்களிடம் தான் அனைத்தும் உள்ளது. ஐயன்ஸ்டினின் முக்கியமான ஒரு வாக்கியம் உண்டு – “உங்களுக்கு ஒரு விஷயத்தை எளிமையாக விளக்கி சொல்லித்தர இயலவில்லை என்றால், உங்களுக்கே அது புரியவில்லை என்று அர்த்தம்”

படிப்பது எதற்கு? அறிவை வளர்த்துக்கொள்ளத்தானே. ஆனால், போட்டி நிறைந்த உலகத்தில், மதிப்பெண் நிறைய வாங்கவேண்டும், அப்போது தான் நல்ல வேலை கிடைக்கும்” என தவறாக நினைத்து மதிப்பெண்ணை மட்டுமே  குறிவைத்து படிப்பதில் தான் பிரச்சினை ஆரம்பிக்கிறது. நிறைய மாணவர்கள் நிறைய மதிப்பெண்கள் வாங்கிவிடுகிறார்கள், ஆனால் அறிவு எத்தனை தூரம் வளர்ந்தது என்று பார்த்தால், கேள்விக்குறியாகிறது.

பாடத்திட்டமானது, ப்ராக்டிகலாக இது, எங்கு, எவ்வாறு, பயன்படுகிறது என்பதை கற்றுத்தரவேண்டும். ஆனால் நம் நாட்டு கல்வி முறை அப்படியெல்லாம் சொல்லித் தருவதில்லை. ஏன் ஒரு பாடத்தை படிக்கிறோம் என்றே தெரியாமல் கல்லூரி வரை படித்தும் முடித்து விடுகிறோம். ஆகையால், கல்விமுறையில் மாற்றத்தை ஏற்படுத்தவேண்டும் என்பது என் எண்ணம்.

நம் நாட்டு கல்விமுறையில் மாற்றம்வேண்டும் என்பதற்கு ஏதாவது உதாரணம் கூற இயலுமா?

உதாரணமாக தொழில் கல்வி என்று நினைத்து தான் பொறியியல் படிக்கிறோம். அந்தப் படிப்பில் நமக்கு அடிப்படை எதிர்பார்ப்பு என்ன? தொழில்கல்வி முடித்தவுடன் மாணவர்களால் ஏதாவது சுயமாக ஒரு கண்டுபிடிப்பை தரமுடியும் அல்லது சுயமாக ஒரு தொழிலை தொடங்கும் அளவு அறிவு வரும் என்பது தான். ஆனால் என்ன படித்தோமென்றே தெரியாமல் படிப்பை முடித்து வருபவர்களால், எவ்வாறு தொழில் பண்ண முடியும்? அதனால் தான் வேலை வாய்ப்பை தேடுபவர்கள் வேறு வழி தெரியாமல், ஐ.டி. நிறுவனங்களிடம் சென்று விழுந்து விடுகிறோம்.

மெக்கானிக்கல், சிவில் துறை முடித்தவர்கள் கூட ஐ.டி.க்கு தான் செல்கின்றனர். மெக்கானிக்கல் துறைக்கும் ஐ.டி.க்கும் என்ன சம்பந்தம்? மெக்கானிக்கல் துறையில் முறையாக மாணவர்களுக்கு பயிற்சி தரப்பட்டிருந்தால், அவர்கள் கற்ற அறிவை வைத்து நான்கைந்து பேராக சேர்ந்து, கடன் வாங்கி ஒரு சிறு தொழில் பண்ணலாமல்லவா!

நீங்கள் பொறியியல் முடித்த பின் எத்தகைய மனநிலையில் இருந்தீர்கள்?

நானும் பொறியியல் முடித்து வெளிவரும்போது, அறிவை வளர்த்துகொள்ளாமல் தான் வந்தேன். 80% மதிப்பெண் எடுத்திருந்தேன், இருந்தும் திறமை, ப்ராக்டிகல் அறிவு போன்றவற்றை கற்றுக்கொள்ளாமல் வந்ததால், வேலை கிடைக்காமல் கஷ்டப்பட்டேன். கல்லூரியில் இருந்தவரை பாதுகாப்புடன் இருப்பதாக நினைத்தேன். ஆனால் கல்லூரிக்குப் பின் கண்ணைக் கட்டி காட்டில் விட்டது போல் ஆகிவிட்டது. வேலைக்கான நேர்முகத் தேர்வில், நான் படித்ததை வைத்து ப்ராக்டிகலாக கேள்வி கேட்கின்றனர். எனக்கு ஒன்றுமே தெரியவில்லை.

அதே மாதிரி வேலைக்குச் சேர்ந்த பிறகு தான் பள்ளிகளில் படித்த பல விஷயங்கள் ப்ராக்டிகலாக எவ்வாறு பயன்படுகிறது என தெரிந்தது. இதை எனக்கு பள்ளிகளிலோ, கல்லூரியிலோ யாராவது தெளிவாக சொல்லித் தந்திருந்தால், நான் கூட ஒரு விஞ்ஞானியாக வெளியே வந்திருப்பேன்.

உங்களது “LETS MAKE ENGINEERING SIMPLE” பணிகளை பற்றி.. இந்த ஐடியா உங்களுக்கு எப்படி தோன்றியது?

நமது கல்விமுறையில் மாற்றம்வேண்டும் என்பது அனைவரது விருப்பம். ஆனால்  யாரும் அதற்கான செயலைத் தொடங்குவது போல் தெரியவில்லை.

வேலைக்கு சேர்ந்து ஒரு எழு வருட அனுபவத்திற்கு பின் நாம் ஏதாவது தொடங்குவோமே, என நினைத்து நண்பர்கள் நான்கு பேர் சேர்ந்து இந்த முயற்சியை 2014 ஆம் ஆண்டு ஆரம்பித்தோம். நமக்கு தெரிந்த, நமது நண்பர்களுக்கு தெரிந்த ப்ராக்டிகலான விஷயங்களை வீடியோ பதிவு செய்து போட்டால், படிக்கும் குழந்தைகளுக்கு, ஒரு விஷயத்தை ஏன் படிக்கிறோம் என்ற தெளிவு உண்டாகும் என நினைத்து தொடங்கினோம். ஆரம்பத்தில் குறைவாக இருந்த பார்வையாளர்களின் கருத்துக்களும் ஆதரவும் போக போக பெரிதானது. இதை அடுத்த கட்டத்திற்கு எடுத்துச் செல்லும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளேன்.

முழுதும் இருட்டாக இருக்கும் சூழ்நிலையில் ஒரு தீக்குச்சியையாவது நாம் கொளுத்தினால் தான், வெளிச்சம் பரவும். நம்மை பார்த்து மேலும் சிலர் இது போல் செய்யத் தொடங்குகையில் மாற்றம் மெல்ல நிகழத் தொடங்கும். அதற்கு பதில்  தான் இந்த LETS MAKE ENGINEERING SIMPLEமுயற்சி.

Logarithm பற்றிய உங்கள் வீடியோ பார்த்தேன். எப்படி கடினமான கல்வி பாடங்களை கூட மிக எளிமையாக சொல்லிவிடுகிறீர்கள்?

முதலில் ஒரு கான்சப்டை கையில் எடுத்து விட்டால் அதற்கு ஸ்கிரிப்ட் முழுவதும் எழுதுவேன். ஸ்கிரிப்டிற்கு தேவையான கதைகளை நிறைய தேடி ஆராய்ச்சி செய்து தேர்ந்தெடுப்பேன். அதை எழுதுகையில், என் கிராமத்தில் உள்ள, வயலில் வேலை செய்யும் படிக்காத ஒருவர் அந்த வீடியோ பார்த்தால் கூட, அவருக்கும் 50 சதவீதமாவது புரிய வேண்டும் என நினைப்பேன். வீடியோ பார்ப்பவர்கள் யாராக இருப்பினும், ஆறு வயது குழந்தையாக இருப்பினும் கூட அவர்களுக்கும் புரிய வேண்டுமே என நினைப்பேன்.

ப்ராக்டிகலாக ஒரு கான்சப்ட் எங்கு பயன்படுகிறது என எனக்கு தெரியும், ஆனால் அதை எளிமையாக எடுத்துச்சொல்ல நிறைய புத்தகங்களை படிப்பேன். பெரிய பல்கலைகழகங்களின் பேராசிரியர்களின் வீடியோக்களையும் பார்ப்பேன். நம் நாட்டு கல்லூரிகளை காட்டிலும் அவை முற்றிலும் வித்தியாசமாக இருக்கும். எங்கு இந்த கான்சப்ட் பயன்படும் என்று Application Oriented ஆக அவர்கள் சொல்லித்தருவார்கள். அவைகளையும் பயன் படுத்திக்கொள்வேன்.

முதலில் சொன்ன மாதிரி, சொல்லித் தருபவர்கள் தெளிவாக புரிந்திருப்பது மிக முக்கியம். அடுத்து சொல்லித் தருகையில், நிறைய உதாரணங்களை கொடுப்பேன். கான்சப்டை பற்றி மட்டும் பேசாமல், கதையோட சேர்ந்த கான்சப்டை தயார் செய்வேன். என் வீடியோ பார்ப்பவர்களுக்கு பக்கத்தில் உட்கார்ந்து யாரோ கதை சொல்வது போல இருக்க வேண்டும் என்பது என் விருப்பம்.

வேலையும் செய்துக்கொண்டு இவற்றை செய்வதற்கெல்லாம் எப்படி நேரம் கிடைக்கிறது?

காலை ஒன்பது மணி முதல் மாலை ஆறு மணி வரை அலுவலகத்தில் முழு நேரம் வேலை. வேலை முடித்து வீட்டிற்கு வந்தபின், ஸ்கிரிப்ட் எழுதுவது, அனிமேஷன் வேலைகள், வீடியோ எடுப்பது, எடிட்டிங் வேலைகள் என ஒரு நாளில் சராசரியாக மூன்று முதல் நான்கு மணி நேரம் இதற்காகவே செலவிடுவேன்.

இருக்கும் வேளைகளில் மிக அதிகமாக நேரம் அனிமேஷன் வேலைகளுக்குத் தான் செல்லும். பத்து வினாடிகள் அனிமேஷன் திரையில் வருவதற்கு சுமார் நான்கு முதல் ஐந்து மணி நேரம் தேவைப்படும். அனிமேஷன் காட்டும்போது, பார்வையாளர்களுக்கு உணர்ந்துகொள்வது (VISUALISE செய்வது) மிக எளிதாக இருப்பதால், அதற்கு நிறைய நேரம் ஒதுக்குகிறேன்.

எங்கெல்லாம் பார்வையாளர்கள் அனிமேஷன் இருந்தால் நன்றாக இருக்கும் என நினைப்பார்களோ, அங்கெல்லாம் அனிமேஷன் சேர்த்துக்கொள்வேன். கடைசியாக வெளிவரும் ப்ராடக்ட் எனக்கு முழு திருப்தி இருந்தால் தான் யூ-ட்யூபில் பதிவு செய்வேன். அது போல் எல்லா வேலைகளையும் முடித்துவிட்டு சரியில்லை என சில வீடியோவை பதிவு செய்யாமல் கூட விட்டிருக்கிறேன்.

இத்தனை சிரமம் எடுத்து, எவ்வாறு இதை தொடர்ந்து செய்து வருகிறீர்கள்?

அது ஒரு Passion என்று சொல்வேன். நான் ஆரம்ப காலங்களில் வேலையில்லாமல் கஷ்டப்பட்டபோதும், மற்ற நேரங்களிலும் நம் கல்வி முறையில் ஏதாவது மாற்றம் செய்ய வேண்டுமே என நண்பர்களிடம் புலம்பிக்கொண்டே இருப்பேன். நமக்கு பின் வரும் மாணவர்கள் கஷ்டப்படக்கூடாது என்ற எண்ணம் ஆழமாக உருவானது.

ஒரு நாடு வளர வேண்டுமெனில் அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தில் அந்நாட்டின் கால்தடம் ஆழமாக பதிய வேண்டும். அதற்கு, தொழில்நுட்பம் மாணவர்களுக்கு சரியான முறையில் சொல்லிக்கொடுக்கப் படவேண்டும்.

நாட்டின் வளர்ச்சி பல விஷயங்களை நம்பி இருப்பினும், என்னை பொறுத்தவரை, தொழில்நுட்பத்தின் பங்கு மிக அதிகமாகவே இருக்கிறது. கல்வித்துறையில் மாற்றம் வராமல், இது சாத்தியமாகாது. எனவே அந்த மாற்றம் எனக்கு ஒரு கனவு போல் ஆகிவிட்டது. கல்வித்துறையில் மாற்றம் ஏற்படுத்த ஏதாவது ஒரு நிறுவனம் கூட நடத்தலாம். ஆனால் வீடியோ எடுத்தல், போட்டோ எடுத்தல் எனக்கு பிடித்த மற்ற விஷயங்கள். இந்த மூன்றையும் ஒன்றாக இணைத்து செய்வதற்கான வாய்ப்பு இந்த பணியில் கிடைப்பதால், தொடர்ந்து செய்ய முடிகிறது என நினைக்கிறேன்.

நீங்கள் சந்தித்த சுவாரசியமான நிகழ்வு அல்லது நீங்கள் வெளியிட்ட வீடியோக்களில் உங்களுக்கு மனதிருப்தி அளித்தவை பற்றி?

எனக்கு ஆச்சரியமாகவும் மிகவும் வருத்தமாகவும் இருந்த ஒரு நிகழ்வு. ஒரு நாள் 15 வருட அனுபவமுள்ள கணித ஆசிரியர் ஒருவர், எனது Logarithm வீடியோவைப் பார்த்து விட்டு, “எனக்கே இப்போது தான் Logarithm என்றால் என்ன என்று புரிகிறது” என்று என்னிடம் தெரிவித்தார். இது என்னை மிகவும் பாதித்தது. இப்படியும் ஆசிரியர்கள் இருக்கின்றனரே? இவர்களுக்கே சரியாக தெரியாமல் பாடங்களை நடத்தினால், மாணவர்களுக்கு எவ்வாறு புரிந்துக்கொள்வார்கள் என நினைத்தேன்.

ஒரு அறிவியல் ஆசிரியர், ஒருநாள் என்னை தொலைபேசியில் அழைத்தார். “எனது வகுப்பில் உள்ள ஒரு மாணவி இருக்கிறார். அந்த மாணவிக்கு அறிவியல் என்றாலே சுத்தமாக பிடிக்காது, அந்த பாடத்தை வெறுக்கும் அளவிற்கு இருந்தார். அவர் இருந்த வகுப்பறையில் ஒருநாள் உங்களின் அறிவியல் வீடியோவை காண்பித்தேன். பின்னர் அவரே உங்களது மற்ற அறிவியல் வீடியோக்களையும் பார்த்து, அறிவியலைப் பற்றி நன்றாக புரிந்து, அறிவியலை விரும்பி படிக்க ஆரம்பித்தார்”  என்று மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்தார்.

எனது “relativity theory” வீடியோவைப் பார்த்துவிட்டு ஒரு இளைஞர், “அண்ணா, உங்களால் தான் எனக்கு வேலை கிடைத்தது” என்றார். எனக்கு ஒன்றும் புரியாமல் எப்படி என கேட்கவும், “சமீபத்தில் ஒரு நேர்முகத் தேர்வில் கலந்துக்கொண்டேன். அப்போது என்னிடம் உங்களுக்கு நன்று தெரிந்த ஏதாவது ஒரு கான்சப்டை விளக்கவும் என கேட்டனர்.  நீங்கள் சொன்ன relative theory யை அப்படியே சொன்னேன். அதை கேட்ட நேர்முகத் தேர்வு அதிகாரிகள், இதெல்லாம் எங்களுக்கே தெரியாதே, உனக்கு எப்படி தெரியும் என்று ஆச்சரியத்துடன் அந்த வேலையை எனக்கு கொடுத்தனர்” என்றார்.

மேலும் சில மாணவர்கள். “உங்கள் வீடியோக்களை பார்த்துவிட்டு, வகுப்பறையில் எங்களுக்கே தோன்றியது போல் அதை சொல்லித்தந்து ஆசிரியர்களிடமிருந்தும், சக மாணவர்களிடமிருந்தும் பாராட்டுக்களை பெறுவோம்” எனவும் சிலர் கூறியதுண்டு.

அது போல், நிறைய சம்பவங்கள் உள்ளன. ஆனால் அந்த 15 வருட அனுபவமுள்ள கணித ஆசிரியர் தெரிவித்த கருத்து தான், நம் கல்வி முறை எத்தனை மோசமாக உள்ளது என தெளிவாக புரியவைத்தது. நாம் செய்ய வேண்டிய பணிகள் நிறைய உள்ளன என உணர்த்தி யோசிக்க வைத்தது.

(மேலும் அதிக சுவாரசியமான தகவல்களும், கருத்துக்களும் உள்ள மீதமுள்ள இவரது பேட்டி, அடுத்த இதழிலும் தொடரும்….)

Likes(86)Dislikes(2)
Share

  2 Responses to ““LETS MAKE ENGINEERING SIMPLE””

  1. good work Premananth

    Likes(1)Dislikes(0)
  2. VALTHTHUKKAL.

    Likes(1)Dislikes(0)

 Leave a Reply

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>

(required)

(required)

Share
Share